Sau 2 tuần tập trung nghiên cứu, học tập nghiêm túc, Chiều 10/7, Ban tổ chức Chương trình Bồi dưỡng cán bộ trẻ của Đảng các tỉnh giáp biên giới Campuchia – Lào – Việt Nam đã tổ chức bế mạc khóa học cho các học viên
Ngày 02/7/2024, Ban Chỉ đạo tìm kiếm, quy tập và xác định danh tính hài cốt liệt sĩ tỉnh Đắk Nông, Ban CHQS huyện Tuy Đức phối hợp với các Cựu chiến binh d4e271 miền Đông Nam Bộ, chính quyền và nhân dân xã Quảng Tân đã tìm kiếm và quy tập được 01 hài cốt liệt sĩ.
Từ ngày 30/6/2024 - 12/7/2024, đồng chí Đinh Ngọc Nhân – Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Tuy Đức tham gia Chương trình bồi dưỡng lãnh đạo trẻ các tỉnh biên giới Campuchia – Việt Nam – Lào tại Trụ sở Trung ương Đảng nhân dân Campuchia do Đảng nhân dân Campuchia tổ chức.
Sáng ngày 1/7/2024, UBND huyện Tuy Đức đã gặp gỡ, biểu dương và thưởng nóng 8 triệu đồng cho Công an huyện Tuy Đức vì đã có thành tích xuất sắc trong điều tra, bắt giữ đối tượng mua bán số lượng lớn ma túy tại địa bàn xã Đăk Ngo
Sáng ngày 27/6/2024, Hội Cựu chiến binh (CCB) huyện Tuy Đức tổ chức Hội nghị tổng kết phong trào thi đua “CCB gương mẫu” giai đoạn 2019-2024. Về dự với Hội nghị có đồng chí Phạm Thị Phượng - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; đồng chí Trần Văn Bắc - Phó Chủ tịch Hội CCB tỉnh Đắk Nông.
Ngày 25/6/2024, tại UBND huyện Tuy Đức, Đoàn Thanh tra Quốc phòng Quân khu 5 tổ chức thanh tra về việc thực hiện Nghị định 168/2018/ND-CP về công tác Quốc phòng trên địa bạn huyện.
Chiều ngày 24/6, huyện Tuy Đức tổ chức Hội nghị đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế xã hội 6 tháng đầu năm 2024 và phương hướng nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
Chiều ngày 19/6, huyện Tuy Đức tổ chức sơ kết nhiệm vụ Quốc phòng, Quân sự địa phương 6 tháng đầu năm 2024, triển khai phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Đinh Ngọc Nhân - Phó Bí thư, Chủ tịch UBND huyện chủ trì hội nghị. Dự hội nghị có đồng chí Đại tá Nguyễn Văn Khởi - UVBTV Đảng...
Ngày 19/6, Đảng ủy Quân sự huyện Tuy Đức tổ chức Hội nghị ra Nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
Để giữ vững tình hình an ninh biên giới quốc gia, ngày 29/5/2024 Ban Dân vận Huyện ủy Tuy Đức phối hợp với đồn Biên phòng Tuy Đức đã tổ chức tuần tra biên giới.