Sáng ngày 18/7, UBND huyện Tuy Đức tổ chức cuộc họp về Thống nhất phương án quy hoạch xây dựng phát triển không gian đô thị khu trung tâm thị trấn huyện lỵ Tuy Đức, Đăk Nông đến năm 2035, tầm nhìn đến năm 2050.
Sáng ngày 17/7/2024, tại bon N Rung xã Đăk Buk So. Cục thi hành án Dân sự Tỉnh Đăk Nông đã tổ chức trao tặng quà cho các cháu học sinh có hoàn cảnh khó khăn và gia đình chính sách tại bon kết nghĩa nhân ngày truyền thống ngành Thi hành án dân sự và ngày thương binh Liệt sỹ
Sáng ngày 15/7/2024, tại Phòng họp UBND huyện đã tổ chức lễ công bố quyết định về công tác cán bộ. Tham dự và chủ trì buổi lễ có đồng chí Đinh Ngọc Nhân - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, các đồng chí cán bộ được bổ nhiệm, điều động
Chiều ngày 16/7/2024. Tại huyện Tuy Đức đã diễn ra hội nghị thực hiện bản ghi nhớ hợp tác phát triển kinh tế xã hội giữa Quận 3. TP HCM với huyện Tuy Đức, Tỉnh Đăk Nông.
Sáng ngày 16/7, Công an huyện Tuy Đức tổ chức Hội nghị sơ kết công tác công an 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Sáng ngày 11/7, Ban vận động hội Luật gia huyện Tuy Đức tổ chức Lễ ra mắt hội viên hội luật gia Huyện Tuy Đức để chuẩn bị cho các điều kiện cần thiết tổ chức Đại hội Hội luật gia huyện Tuy Đức lần thứ I, nhiệm kỳ 2024-2029
Chiều ngày 11/7/2024, tại xã Quảng Trực, Tuy Đức. Thường trực HĐND huyện Tuy Đức tổ chức Hội nghị thường trực HĐND 2 cấp huyện xã lần thứ 10, nhiệm kỳ 2021 - 2026