CÔNG KHAI TIẾN ĐỘ GIẢI QUYẾT TTHC HUYỆN TUY ĐỨC
-
Sáng ngày 11/7, Ban vận động hội Luật gia huyện Tuy Đức tổ chức Lễ ra mắt hội viên hội luật gia Huyện Tuy Đức để chuẩn bị cho các điều kiện cần thiết tổ chức Đại hội Hội luật gia huyện Tuy Đức lần thứ I, nhiệm kỳ 2024-2029
-
Chiều ngày 11/7/2024, tại xã Quảng Trực, Tuy Đức. Thường trực HĐND huyện Tuy Đức tổ chức Hội nghị thường trực HĐND 2 cấp huyện xã lần thứ 10, nhiệm kỳ 2021 - 2026
-
Chiều ngày 11/7, huyện Tuy Đức tổ chức Hội nghị tổng kết năm 2023-2024, triển khai phương hướng nhiệm vụ 2024-2025. Tham dự hội nghị có đồng chí Phạm Thị Phượng, Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ. Các đồng chí Nguyễn Văn Anh, HUV, Phó Chủ tịch UBND huyện và đồng chí Phạm Quốc Trọng, HUV, Trưởng phòng...
-
Ngày 11/7, tại xã Đắk Búk So, huyện Tuy Đức, Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng, Tỉnh đoàn Đắk Nông và Đài Truyền hình TP. Hồ Chí Minh phối hợp tổ chức Chương trình “Về lại chiến khu - Ấm tình biên giới”. Chương trình do Quỹ Chung một tấm lòng của Đài Truyền hình TP. Hồ Chí Minh và Bộ Tư lệnh Bộ đội...
-
Sau 2 tuần tập trung nghiên cứu, học tập nghiêm túc, Chiều 10/7, Ban tổ chức Chương trình Bồi dưỡng cán bộ trẻ của Đảng các tỉnh giáp biên giới Campuchia – Lào – Việt Nam đã tổ chức bế mạc khóa học cho các học viên
-
Ngày 9/7/2024, Ban Chấp hành Hội Cựu Thanh niên xung phong huyện Tuy Đức tổ chức họp mặt kỷ niệm 74 ngày thành lập Thanh niên xung phong Việt Nam (15/7/1950 - 15/7/2024).
-
Sáng 9/7, tại Hà Nội, Bộ Chính trị, Ban Bí thư tổ chức Hội nghị toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên trong giai đoạn mới; Chỉ thị số 35-CT/TW về đại hội đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng.
-
Sáng 5/7/2024, Huyện uỷ Tuy Đức tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện lần thứ 17, nhiệm kỳ 2020 - 2025 để đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm.
-
Sáng ngày 5/7/2024, tại Nghĩa trang Liệt sĩ huyện Tuy Đức, Thường trực Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Tuy Đức long trọng tổ chức Lễ truy điệu và an táng 01 hài cốt liệt sĩ là cán bộ chiến sĩ của Trung đoàn c1,d2,e205 Miền Đông Nam Bộ chiến đấu và hi sinh vào khoảng năm 1973.
-
Sáng ngày 04/7/2024, bà Nguyễn Thị Ngọc – Phó trưởng phòng Trẻ em và Bình đẳng giới Sở Lao động – Thương binh và Xã hội tỉnh Đắk Nông; lãnh đạo phòng Lao động – Thương binh và Xã hội huyện Tuy Đức cùng với Lãnh đạo UBND xã Quảng Tâm đã đến thăm hỏi, động viên gia đình 02 trẻ em bị đuối nước ngày...
|