Thứ Ba, 23/07/2024 16:12:00 GMT+7
Đồng chí Bí thư Huyện ủy đến thăm các gia đình thương, bệnh binh, gia đình chính sách tại địa bàn xã Đắk Búk So
Lượt xem: 38
Chiều ngày 23/7/2024, đồng chí Hồ Xuân Hậu - TUV, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện làm trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà một số gia đình thương, bệnh binh, gia đình chính sách trên địa bàn xã Đắk Búk So nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2024).
Đồng chí Hồ Xuân Hậu - TUV, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện thăm hỏi, tặng quà
gia đình ông Phạm Văn Quang thôn 7 xã Đắk Búk So
Đến thăm các gia đình, đồng chí Hồ Xuân Hậu - TUV, Bí thư Huyện ủy đã ân cần thăm hỏi sức khỏe, đời sống của các thương binh, bệnh binh, tri ân những đóng góp to lớn của các thương binh, bệnh binh, gia đình chính sách đã cống hiến, hy sinh một phần xương máu cho độc lập, tự do cho Tổ quốc. Đồng thời, đồng chí mong muốn các gia đình giữ gìn và phát huy truyền thống cách mạng, nỗ lực khắc phục khó khăn, vươn lên trong cuộc sống; gương mẫu thực hiện tốt chủ trương đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước; giáo dục thế hệ trẻ trong lao động, học tập, đóng góp tích cực vào sự phát triển kinh tế - xã hội của địa phương. Đề nghị cấp ủy, chính quyền địa phương tiếp tục quan tâm, thực hiện tốt các chế độ, chính sách, nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho người có công trên địa bàn./.
Hồng Hoa