Sáng nay 27/6/2024 tại điểm thi trường THPT Lê Quý Đôn huyện Tuy Đức có 308 thí sinh bước vào ngày thi đầu tiên kỳ thi THPT năm 2024.
Hưởng ứng các phong trào thi đua của cụm thi đua số 2 và Chào mừng Kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 - 19/5/2024), sáng ngày 16/5, tại huyện Tuy Đức cụm thi đua số 2 Hội liên hiệp Phụ nữ ( LHPN ) tỉnh Đăk Nông tổ chức chương trình giao lưu Dân vũ, Thể thao chào mừng Kỷ niệm...
Tối ngày 6/5, tại huyện Tuy Đức, tỉnh Đăk Nông, Đoàn ca múa nhạc tỉnh Bình Phước cùng Đoàn Ca múa nhạc Dân tộc tỉnh Đắk Nông, UBND huyện Tuy Đức phối hợp tổ chức chương trình giao lưu nghệ thuật với chủ đề: Lời ru đại ngàn
Sáng 18/4 (tức 10/3 âm lịch), chính quyền và đông đảo người dân trên địa bàn huyện Tuy Đức đã đến Đền thờ Vua Hùng ở thôn 6, xã Đắk Búk So để dâng hương tưởng nhớ công đức của các Vua Hùng và các bậc tiền nhân đã có công dựng nước và giữanước.
👉Chiều ngày 06/4/2024, Phòng Văn hóa và Thông tin phối hợp với UBND xã Quảng Tâm tổ chức Lễ bàn giao trang phục truyền thống, cồng chiêng và trang thiết bị cho Đội văn nghệ truyền thống bon Bu N’Đơr B.
Ngày 27/3 hằng năm được chọn là “Ngày Thể thao Việt Nam” nhằm khuyến khích mọi người tham gia phong trào rèn luyện thân thể và các hoạt động thể thao lành mạnh. Ngày nay, cuộc sống hiện đại bận rộn và áp lực khiến con người trở nên mệt mỏi, dễ cáu giận.
Ngày 31/01/1946, Chủ tịch Hồ Chí Minh ký Sắc lệnh số 14, thành lập Nha Thể thao Trung ương thuộc Bộ Thanh niên, tiền thân của ngành Thể dục Thể thao ngày nay. Đây là cơ quan quản lý, điều hành công tác Thể dục Thể thao trong phạm vi cả nước và vì lợi ích của nhân dân.
Thời gian vừa qua, Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân các dân tộc trên địa bàn huyện Tuy Đức ra sức thi đua lao động sản xuất, chỉnh trang đô thị để chào mừng kỷ niệm 20 năm Ngày tái lập tỉnh Đắk Nông.
Sáng ngày 15/3 Huyện Tuy Đức tổ chức Lễ phát động tháng hoạt động thể dục thể thao và ngày chạy Olympic vì sức khoẻ toàn dân và giải Việt dã huyện Tuy Đức lần thứ X năm 2024. Tham dự lễ có đồng chí Phạm Thị Phượng, Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ; đồng chí Hồ Bá Bằng, UVBTV, Phó Chủ tịch HĐND...